ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ช่วยแนะนำ การใช้ appserv กับ aduinouno+Enc28j60 เพื่อควบคุมผ่านเน็ตหน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 2657 ครั้ง)

palm htc elec8

• Newbie
  • *

webmaster

• Administrator
  • Sr. Member
1. appserv กับ aduinouno เป็นไปไม่ได้ครับ เนื่องจาก ROM+RAM+SPEED ไม่เพียงพอในการลง appserv ยกเว้นว่ารัน appserv จาก computer หรือ tablet
2. จากตัวอย่างทดลองเปลี่ยนขา CS เป็นขา 10 ครับ

palm htc elec8

• Newbie
  • *
ผมใช้คอม จำลอง เป็น server ไม่ได้หรอครับ

webmaster

• Administrator
  • Sr. Member
ความหมายคือเอา appserv ลงบน aduino ไม่ได้ครับ ส่วนถ้าตัวอย่างสามารถทำงานได้ ที่เหลือคือพื้นฐานการเขียนโปรแกรมภาษ C, html, mysql, php