ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม project  (อ่าน 5655 ครั้ง)

samsung

• Newbie
  • *
สอบถาม project
« เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 14:58:04 »
ไม่ทราบว่ารับงานเขียนโปรแกรม android หรือเปล่าครับ

webmaster

• Administrator
  • Sr. Member
Re: สอบถาม project
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 15:13:26 »
ทางเรายกเลิกการเขียนโปรแกรมบน Android, PC ครับ โดยจะทำโปรแกรมผ่าน HTTP แทนซึ่งสามารถรันงานได้ทุกอุปกรณ์ที่มี web brower ที่รองรับ java script โดยงานจะออกมาดีกว่าที่เราต้องไปอ้างอิง OS ใดOS หนึ่งและยืดหยุ่นกับผู้ใช้งานด้วยครับ
โดย HTTP นี้สามารถความคุมอุปกรณ์หรือเครื่องจักรได้ทุกประเภท สามารถส่งรายละเอียดงานให้ผมดูได้ทางเมล์ครับ โดยส่วนใหญ่แล้วเราทำงานได้เกือบทุกงาน สำหรับลูกค้าที่ต้องการทำจริงๆ

samsung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 22:52:13 »
รายละเอียดงานคือ แสดงค่า obd ให้ออกทาง tablet ครับ ไม่ทราบว่ารับงานประเภทนี้หรือเปล่าครับ
ถ้ารับจะส่งรายละเอียดให้ทาง email ครับ

webmaster

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 00:09:08 »
ทำได้ครับ คร่าวๆจะเป็นแบบนี้

OBD <-->โมดูลจากบริษัท<-->wifi 802.11<--> tablet (iPhone, Android, ...) or PC

แต่ต้องรอนานหน่อยครับเพราะต้องเอา tools เข้ามาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 01:20:38 โดย webmaster »

samsung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 14:03:30 »
ผมต้องการให้เชื่อมต่อทาง port usb สามารถทำได้หรือเปล่าครับ ผมจะได้ส่งตัวอย่างงานที่ต้องการให้ทาง email ครับ

webmaster

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 19:20:45 »
usb มีขายในท้องตลาดอยู่แล้วครับ ทางผมไม่รับงานที่มีขายทั่วไปอยู่แล้วครับ เพราะยังไงก็ทำไราคาสู้จีนไม่ได้ ไม่คุ้มกับเวลา R&D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 19:23:42 โดย webmaster »

samsung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 14:18:28 »
ผมอยากให้เขียน software นี่ครับไม่ได้ให้ทำในส่วนของ hardware แจ้งตั้งแต่แรกแล้ว
แต่ก็ขอบคุณครับ หวังว่างานหน้าคงจะได้ร่วมงานกันครับ

webmaster

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 21:56:34 »
software แถมมากับอุปกรณ์อยู่แล้วครับ มีที้ง Android และ PC และการที่จะเขียน software จาก USB ต้องรู้ protocol ว่าเป็นอย่างไร ซึ่งคนที่เคยทำงานด้านนี้จะรู้ดีว่าไม่ได้ใช้เวลาวันสองวันในการทำงานเกี่ยวกับ usb และถ้าเป็น usb to serial จากจีนแฮ้งบ่อยแน่นอน